Valencia
Appearance
Valencia | |||||
---|---|---|---|---|---|
València (ca) | |||||
|
|||||
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Ispaniya | ||||
Autonomous community of Spain (en) | Valencian Community (en) | ||||
Province of Spain (en) | Province of Valencia (en) | ||||
Comarque of the Valencian Community (en) | Comarca de València (en) | ||||
Babban birnin |
| ||||
Babban birni | City of Valencia (en) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 807,693 (2023) | ||||
• Yawan mutane | 5,998.46 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati |
Catalan (en) (predominant language (en) ) Yaren Sifen | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na | Province of Valencia (en) | ||||
Yawan fili | 134.65 km² | ||||
Wuri a ina ko kusa da wace teku | Bahar Rum da Turia (en) | ||||
Altitude (en) | 15 m | ||||
Sun raba iyaka da |
Albal (en) Albalat dels Sorells (en) Alboraia (en) Albuixec (en) Alfafar (en) Alfara del Patriarca (en) Almàssera (en) Benetússer (en) Bétera (en) Bonrepòs i Mirambell (en) Burjassot (en) Catarroja (en) Foios (en) Godella (en) Massalfassar (en) Massamagrell (en) Massanassa (en) Meliana (en) Mislata (en) Moncada (en) Museros (en) Paiporta (en) Paterna (en) Picanya (en) Quart de Poblet (en) Rocafort (en) Sedaví (en) Silla (en) Sollana (en) Sueca (en) Tavernes Blanques (en) Vinalesa (en) Xirivella (en) | ||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi | Balansiya (en) | ||||
Ƙirƙira | 138 "BCE" | ||||
Patron saint (en) | Vincent of Saragossa (en) | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
• Mayor of Valencia (en) | María José Catalá (en) (17 ga Yuni, 2023) | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 46000 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 96 | ||||
INE municipality code (en) | 46250 | ||||
ARGOS ID (en) | 46250 | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | valencia.es |
Valencia (lafazi: /valenesiya/) birni ce, da ke a yankin Al'ummar Valencia, a ƙasar Hispania. Ita ce babban birnin yankin Al'ummar Valencia. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2015, jimilar mutane 1,564,145 (miliyan ɗaya da dubu dari biyar da sittin da huɗu da dari ɗaya da arba'in da biyar). An gina birnin Valencia a karni na biyu kafin haifuwan annabi Issa.
Hotuna
-
Albufera de Valencia, Parque natural
-
Duban Palau de la Generalitat daga Micalet, tare da Serra Calderona
-
Hasumiyar Serrans
-
Outside the Cathedral of Valencia
-
Arts and Sciences Museum of Valencia
-
Facade da Cover of Mercat de Colom de Valencia
-
Valencia Sea Bridge
-
Pilota day 2006, Valencia vs. Holand
-
Tashar jirgin kasa a ƙarƙashin gadar Alameda
-
Harabar Jami'ar Kimiyya ta Valencia